การส่งเสริมและสนับสนุนการประกันคุณภาพการศึกษาแบบออนไลน์
นายนิยม แสงวงศ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมและสนับสนุนการประกันคุณภาพการศึกษาแบบออนไลน์ และได้รับเกียรติจาก นางสาวธนิดา วรรณแก้ว รองฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ วิทยาลัยอาชีวศึกษาอุบลราชธานี ให้เกียรติมาเป็นวิทยากรในการโครงการอบรมดังกล่าว เพื่อให้สามารถเชื่อมโยงเครือข่าย ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการประกันคุณภาพการศึกษาภายในสถานศึกษาให้เป็นระบบเดียวกัน และเพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการปฏิบัติงานประกันคุณภาพฯ ให้แก่สถานศึกษาใน รวมทั้งสิ้น ๒๘ วิทยาลัยฯ โครงการดังกล่าวจัดขึ้น ณ ห้องประชุมบัวแดง อาคารอำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/119970288_971691549975875_5584763162018462869_o-1024x683.jpg)
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/120100801_971691399975890_6011493670534002606_o-1024x683.jpg)