ขับเคลื่อนระบบการประกันคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาภายใน
นายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดและให้เกียรติบรรยายพิเศษ โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการจัดระบบการประกันคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาภายใน วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ในวันที่ 30 พฤศจิกายน 2563 เวลา 08.00 -17.00 น. ณ ห้องประชุมบัวแสด อาคารโดมน้อย วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี เพื่อเป็นการพัฒนาระบบและกลไกการประกันคุณภาพการศึกษาในสถานศึกษา และเป็นกระบวนการที่ส่งผลให้การศึกษาเป็นไปตามมาตรฐานที่กำหนด โดยมีวิทยากรประกอบด้วย นางสาวเพชรชรัตน์ โพธิ์ศรี หัวหน้างานประกันคุณภาพฯ วิทยาลัยเทคนิคเดชอุดม นายวัฒนกร ไชยพล หัวหน้างานประกันคุณภาพฯ วิทยาลัยการอาชีพศรีสะเกษ พร้อมด้วย ดร.ทิพวรรณ สายพิณ หัวหน้างานประกันคุณภาพฯ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี และคณะ การอบรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากคณะผู้บริหาร หัวหน้าแผนกวิชา หัวหน้างาน และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมกว่า 100 คน
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/127631419_1026233491188347_8499776831910827818_o-1024x683.jpg)
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/127247578_1026238737854489_1228401925220770167_o-1024x683.jpg)
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/127916478_1026231121188584_6846849305555640083_o-1024x683.jpg)