สังเกตการณ์การประเมินเพื่อรับรองเป็นสถาบัน การฝึกอบรม ฯ
นายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี พร้อมด้วยนายสุวิชา มั่นยืน รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ นายอภิสิทธิ์ พรมดอน หัวหน้าแผนกวิชาช่างอากาศยานและดร.ทิพวรรณ สายพิณ หัวหน้างานประกันคุณภาพและมาตรฐานการศึกษา เข้าร่วมสังเกตการณ์การประเมิน เพื่อรับรองเป็นสถาบันการฝึกอบรมนายช่างอากาศยานภาคพื้นดิน เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาและยกระดับคุณภาพสถานศึกษาที่จัดการเรียนการสอน ในสาขาวิชาช่างอากาศยาน ไปสู่การรับรองเป็นสถาบันการฝึกอบรมนายช่างอากาศยานภาคพื้นดินต่อไป โดยการประเมินดังกล่าวจัดขึ้น ณ วิทยาลัยเทคนิคถลาง จังหวัดภูเก็ต
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/127541574_1023286791483017_1492544828324678986_o-1024x768.jpg)
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/126905665_1023286591483037_6913729512832881483_o-1024x768.jpg)
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/127045067_1023286691483027_1737913330981739619_o-1-1024x768.jpg)
![](http://insurance.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/127168114_1023286704816359_7908028689798783745_o-1-1024x768.jpg)